?ñiy taral alku nañu

Scan the qr code to link to this page

Hadith
Explanation
View Translations
Benefits from the Hadith
Categories
More ...
Jële nañu ci Abdallah Ibn Mashuud mu wax ne: Yónent Yàlla bi -yal na ko Yàlla dolli xéewal ak mucc- nee na: «ñiy taral alku nañu» wax na ko ñatti yoon.
Sahih/Authentic. - Muslim

Explanation

Yónent bi -yal na ko Yàlla dolli xéewal ak mucc- day xamle ne way-taral yi ñu sooy lañu wayé ñu Pert lañu yit-ci lu dul njub te du xam-xam- ci seen diine ak séen àdduna, ci séen i wax ak seen i jëf, ñi nga xam ne dañuy jéggi dayob Sariiha bi Yónent bi indi -yal na ko Yàlla dolli xéewal ak mucc-.

Benefits from the Hadith

  1. Araamal ag taral ak diisal ci mbir yépp, ak soññee ci moytu ko ci lépp; rawatina ci jaamu yi ag màggal ñu baax ñi.
  2. Sàkku li gën a mat ci jaamu yi mbir mu ñu gërëm la; waaye loolu ci topp Sariiha lay ame.
  3. Soppug di feddali mbir yi am solo, ndax Yónent bi -yal na ko Yàlla dolli xéewal ak mucc- dafa bàmtu wax ci ñatti yoon.
  4. Yaatug Lislaam ak ug Yombam.

Categories

Successfully sent!